య‌న్టీఆర్ బ్లాక్‌బ‌స్ట‌ర్ మూవీ `క‌థానాయ‌కుడు`కి 50 ఏళ్ళు

50 years for NTR Kathanayakudu,Telugu Filmnagar,Telugu Film Updates,Tollywood Cinema News,2019 Latest Telugu Movies News,50 years for SR.NTR Movie NTR Kathanayakudu,NTR Kathanayakudu Movie Completes For 50 years,Nandamuri Taraka Rama Rao NTR Kathanayakudu Movie Latest News
50 years for NTR Kathanayakudu

మ‌హాన‌టుడు స్వ‌ర్గీయ‌ నంద‌మూరి తార‌క రామారావు కెరీర్‌లో ఎన్నో బ్లాక్‌బ‌స్ట‌ర్ మూవీస్ ఉన్నాయి. వాటిలో `క‌థానాయ‌కుడు` ఒక‌టి. పొలిటిక‌ల్ బ్యాక్‌డ్రాప్‌లో తెర‌కెక్కిన ఈ సినిమాకి కె.హేమంబ‌ర‌ధ‌ర‌రావు ద‌ర్శ‌క‌త్వం వ‌హించారు. గోపాల‌కృష్ణ ప్రొడ‌క్ష‌న్స్ ప‌తాకంపై గోపాల‌కృష్ణ నిర్మించిన ఈ చిత్రంలో య‌న్టీఆర్‌కి జోడీగా జ‌య‌ల‌లిత న‌టించ‌గా ఇత‌ర ముఖ్య పాత్ర‌ల్లో నాగ‌భూష‌ణం, చిత్తూరు వి.నాగ‌య్య‌, మిక్కిలినేని, ధూళిపాళ‌, అల్లు రామ‌లింగ‌య్య‌, ప‌ద్మ‌నాభం, రాజ‌బాబు త‌దిత‌రులు నటించారు. టి.వి.రాజు సంగీత సార‌థ్యంలో రూపొందిన పాట‌ల‌న్నీ విశేషాద‌ర‌ణ పొందాయి. ముఖ్యంగా… `ముత్యాల జ‌ల్లు కురిసే`, `మంచివాడు మా బాబాయి`, `ఇంతేన‌యా తెలుసుకోవ‌యా`, `విన‌వ‌య్యా రామ‌య్య‌` గీతాలు ఎవ‌ర్‌గ్రీన్‌గా నిలిచాయి. ఫిబ్ర‌వ‌రి 27, 1969న విడుద‌లైన `క‌థానాయ‌కుడు`… నేటితో 50 వ‌సంతాల‌ను పూర్తిచేసుకుంటోంది.

మీకు నచ్చిన మరియు మీరు మెచ్చిన లేటెస్ట్ తెలుగు మూవీస్ ని ఇక్కడ వీక్షించగలరు: 👇

లేటెస్ట్ తెలుగు మూవీస్

`క‌థానాయ‌కుడు` – కొన్ని విశేషాలు:

* రాజ‌కీయ నేప‌థ్యంలో తెర‌కెక్కిన ఈ చిత్రంలో హీరోహీరోయిన్లుగా న‌టించిన య‌న్టీఆర్‌, జ‌య‌ల‌లిత… త‌ద‌నంత‌ర కాలంలో ముఖ్య‌మంత్రులుగా త‌మ‌దైన ముద్ర వేయ‌డం విశేషం.
* త‌మిళంలో `న‌మ్ నాడు` (యం.జి.ఆర్‌, జ‌య‌ల‌లిత) పేరుతోనూ, హిందీలో `అపనా దేశ్‌` (రాజేష్ ఖ‌న్నా, ముంతాజ్‌) పేరుతోనూ రీమేక్ అయిన ఈ చిత్రం… రెండు చోట్లా విజ‌య‌ఢంకా మోగించింది.
* 1969కి గానూ `ఉత్త‌మ చిత్రం`గా `బంగారు నంది`ని అందుకుందీ చిత్రం.

[subscribe]

[youtube_video videoid=jUxnrFUYzBA]

మీకు ఇష్టమైన మూవీస్ ని ఆన్ లైన్ లో చూసి ఆనందించగలరు:👇

తెలుగు ఫుల్ మూవీస్

Subscribe to our Youtube Channel Telugu Filmnagarfor the latest Tollywood updates.
Download the My Mango Appfor more amazing videos from the Tollywood industry.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

4 × 3 =