మూవీ ఫీచర్ ఆర్టికల్: “అన్నమయ్య “

Today's Movie Feature Article: Annamayya

15 వ శతాబ్దపు స్వరకర్త అన్నమాచార్య జీవిత చరిత్ర ఆధారంగా కె. రాఘవేంద్ర రావు దర్శకత్వంలో నాగార్జున అక్కినేని హీరోగా రూపొందిన బయోగ్రాఫికల్, డివోషనల్ మూవీ “అన్నమయ్య ” 1997 సంవత్సరం మే 22 వ తేదీ రిలీజ్ అయ్యి ఘనవిజయం సాధించి బాక్స్ ఆఫీస్ బ్లాక్ బస్టర్ గా నిలిచింది. మోహన్ బాబు , సుమన్ , రమ్యకృష్ణ , రోజా , భానుప్రియ , కస్తూరి , బ్రహ్మానందం వంటి భారీ తారాగణం తో తెరకెక్కిన “అన్నమయ్య ” మూవీ కి కీరవాణి సంగీతం అందించారు. కీరవాణి స్వరపరిచిన సాంగ్స్ ప్రేక్షకులను వీనుల విందు చేశాయి.

“అన్నమయ్య ” మూవీ పలు రికార్డ్స్ క్రియేట్ చేసింది. 42 సెంటర్స్ లో శతదినోత్సవం జరుపుకుని , రెండు సెంటర్స్ లో 176 రోజులు ప్రదర్శించబడింది. చెన్నై లో కూడా బిగ్గెస్ట్ హిట్ గా నిలిచింది. “అన్నమయ్య ” మూవీ 2 నేషనల్ , 3 ఫిల్మ్ ఫేర్ , 8 నంది అవార్డ్స్ అందుకుంది. అప్పటి వరకూ కమర్షియల్ మూవీస్ లో నటించిన హీరో నాగార్జున ఫస్ట్ టైమ్ భక్తి రస చిత్రం “అన్నమయ్య ” మూవీ లో అద్భుతంగా పెర్ఫార్మ్ చేసి బెస్ట్ యాక్టర్ గా నేషనల్ , నంది , ఫిల్మ్ ఫేర్ అవార్డ్స్ అందుకున్నారు. ఈ మూవీ నాగార్జున సినీ కెరీర్ లో వన్ ఆఫ్ ది బిగ్గెస్ట్ హిట్ మూవీ గా నిలిచింది. 20 సాంగ్స్ ఉన్న మ్యూజిక్ ఆల్బమ్ రెండు వాల్యూమ్స్ గా రిలీజ్ అయింది. ఆ 20సాంగ్స్ ప్రేక్షకులను విశేషంగా ఆకట్టుకున్నాయి. “అన్నమయ్య ” మూవీ మ్యూజిక్ ఆల్బమ్ అత్యధికం గా సేల్స్ అయ్యి రికార్డ్ క్రియేట్ చేసింది. అన్నమయ్య ” మూవీ మ్యూజిక్ ఆల్బమ్ సేల్స్ ను ఈ రోజు వరకూ మరే మూవీ క్రాస్ చేయలేకపోవడం విశేషం.

Subscribe to our Youtube Channel Telugu Filmnagar for the latest Tollywood updates.
Download the My Mango App for more amazing videos from the Tollywood industry.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here