మ‌హేష్ బాబు `ఒక్క‌డు`కి 16 ఏళ్ళు

16 Years For Mahesh Babu Okkadu,Telugu Filmnagar,Latest Telugu Movies News,Telugu Film News 2019,Tollywood Cinema Updates,Okkadu Movie Updates,Okkadu Telugu Movie Latest News,Superstar Mahesh Babu Okkadu Movie Latest News,Okkadu Movie Completes 16 Years For Today
16 Years For Mahesh Babu Okkadu

సూప‌ర్ స్టార్ మ‌హేష్ బాబు కెరీర్‌లో ట‌ర్నింగ్ పాయింట్‌లా నిల‌చిన చిత్రం `ఒక్క‌డు`. గుణ‌శేఖ‌ర్ ద‌ర్శ‌క‌త్వంలో రూపొందిన ఈ చిత్రాన్ని ఎమ్మెస్ రాజు నిర్మించారు. భూమిక క‌థానాయిక‌గా న‌టించిన ఈ చిత్రంలో ప్ర‌కాష్ రాజ్‌, ముఖేష్ రుషి, గీత‌, రాజ‌న్ పి.దేవ్‌, అజ‌య్, చంద్ర‌మోహ‌న్ త‌దిత‌రులు ఇత‌ర ముఖ్య పాత్ర‌ల్లో న‌టించారు. మ‌ణిశ‌ర్మ సంగీత సార‌థ్యంలో రూపొందిన పాట‌ల‌న్నీ విశేషాద‌ర‌ణ పొందాయి. ముఖ్యంగా `చెప్ప‌వే చిరుగాలి`, `నువ్వేం మాయ చేశావోగానీ` పాట‌లు చార్ట్‌బ‌స్ట‌ర్స్‌గా నిలచాయి. ఇక సంద‌ర్భానుసారంగా వ‌చ్చే `సాహ‌సం శ్వాస‌గా సాగిపో ` పాట చిత్ర క‌థను ప్ర‌తిబింబిస్తుంది. సంక్రాంతి కానుక‌గా జ‌న‌వ‌రి 15, 2003న విడుద‌లైన `ఒక్క‌డు`… నేటితో 16 వ‌సంతాల‌ను పూర్తిచేసుకుంటోంది.

ఒక్క‌డు – కొన్ని విశేషాలు:

* సంగీత ద‌ర్శ‌కుడిగా మ‌ణిశ‌ర్మ 50వ చిత్రమిది. ఈ సినిమాకి ఆయ‌న అందించిన బాణీలతో పాటు నేప‌థ్య సంగీతం కూడా చిత్ర విజ‌యంలో ముఖ్య భూమిక పోషించింది.

* 2003కి గానూ `ద్వితీయ ఉత్త‌మ చిత్రం`, ఉత్త‌మ ద‌ర్శ‌కుడు, ఉత్త‌మ సంగీత ద‌ర్శ‌కుడు, ఉత్త‌మ ఛాయాగ్రాహ‌కుడు (శేఖ‌ర్ వి.జోసెఫ్‌), ఉత్త‌మ ఎడిట‌ర్ (ఎ.శ్రీ‌క‌ర్ ప్ర‌సాద్‌), ఉత్త‌మ క‌ళా ద‌ర్శ‌కుడు (అశోక్ కుమార్), ఉత్త‌మ కొరియోగ్రాఫ‌ర్ (రాజు సుంద‌రం), ఉత్త‌మ ఫైట్ మాస్ట‌ర్ (విజ‌య‌న్‌).. విభాగాల‌లో `ఒక్క‌డు` సినిమాకి `నంది` అవార్డులు వ‌రించాయి. దీన్ని బ‌ట్టి… `ఒక్క‌డు` సాంకేతికంగా ఏ స్థాయిలో ఉందో అర్థం చేసుకోవ‌చ్చు.

* త‌మిళంలో ఈ చిత్రాన్ని `గిల్లి` (విజ‌య్‌, త్రిష‌) పేరుతోనూ… క‌న్న‌డ‌లో `అజ‌య్‌` (పునీత్ రాజ్ కుమార్‌, అను మెహ‌తా) పేరుతోనూ… హిందీలో `తేవ‌ర్‌` (అర్జున్ క‌పూర్‌, సోనాక్షి సిన్హా)పేరుతోనూ ఈ చిత్రాన్ని రీమేక్ చేశారు. త‌మిళ‌, క‌న్న‌డ భాష‌ల్లో ఈ సినిమా మంచి విజ‌యం సాధించింది.

Loading...

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here