య‌న్టీఆర్ `సీతారామ క‌ళ్యాణం`కి 58 ఏళ్ళు

58 Years For Sr NTR Super Hit Movie Seetharama Kalyanam,Telugu Filmnagar,Latest Telugu Movies News,Telugu Film News 2019,Tollywood Cinema Updates,Seetharama Kalyanam Movie Updates,Seetharama Kalyanam Telugu Movie Latest News,Sr NTR Seetharama Kalyanam Movie News,#SeetharamaKalyanam
58 Years For Sr NTR Super Hit Movie Seetharama Kalyanam

విశ్వవిఖ్యాత న‌టసార్వ‌భౌమ య‌న్‌.టి.రామారావు ద‌ర్శ‌క‌త్వంలో రూపుదిద్దుకున్న పౌరాణిక‌ చిత్రం ‘సీతారామ క‌ళ్యాణం’. ఈ చిత్రంతో ద‌ర్శ‌కుడిగా తొలి అడుగులు వేసిన‌ య‌న్టీఆర్… తన ద‌ర్శ‌కత్వ ప్రతిభతో తొలి చిత్రంతోనే అద్భుత విజ‌యాన్ని అందుకున్నారు. య‌న్.ఏ.టి ప‌తాకంపై య‌న్టీఆర్ సోద‌రుడు య‌న్‌. త్రివిక్ర‌మ‌రావు నిర్మించిన ఈ సినిమాకు య‌న్టీఆర్ ద‌ర్శ‌క‌త్వం వ‌హించ‌డంతో పాటు… రావ‌ణాసురుడి పాత్ర‌లో న‌టించ‌డం కూడా జ‌రిగింది. య‌న్టీఆర్‌కు జంట‌గా బి.స‌రోజాదేవి న‌టించ‌గా… హ‌రనాథ్‌, గీతాంజ‌లి, శోభ‌న్‌బాబు, నాగ‌య్య‌, కాంతారావు, గుమ్మ‌డి ముఖ్య‌పాత్ర‌ల్లో క‌నిపించారు. గాలి పెంచ‌ల న‌ర‌సింహారావు సంగీతం అందించిన ఈ చిత్రంలోని పాట‌ల‌న్నీ జ‌నాద‌ర‌ణ పొందాయి. ముఖ్యంగా ‘క‌ళ్యాణము చూత‌ము రారండి’ అనే పాట ఇప్ప‌టికీ వినిపిస్తూనే ఉంటుంది. అలాగే… ‘కాన‌రార కైలాస నివాస’ పాట కూడా శివాల‌యాల్లో వినిపిస్తూనే ఉంటుంది. జ‌న‌వ‌రి 6, 1961న‌ విడుద‌లైన ఈ చిత్రం… నేటితో 58 వ‌సంతాల‌ను పూర్తి చేసుకుంటోంది.

‘సీతారామ క‌ళ్యాణం’ – కొన్ని విశేషాలు:

* పౌరాణిక చిత్రాల్లో రాముడు, కృష్ణుడు పాత్ర‌ల‌కి చిరునామాగా నిలచిన య‌న్టీఆర్… ఈ చిత్రంలో రావ‌ణాసురుడి పాత్ర‌లో ద‌ర్శ‌న‌మిచ్చారు. అంతేకాదు… ఓ ప్ర‌తినాయ‌కుడి పాత్ర‌కు క‌థానాయ‌కుడి స్థాయి హోదాని క‌ల్పించారు.

* ద‌ర్శ‌కుడిగా ఇది తొలి చిత్ర‌మే అయినా… య‌న్టీఆర్ పేరు మాత్రం టైటిల్ కార్డ్స్‌లో క‌నిపించ‌దు.

* రాముడి పాత్ర‌లో హ‌రనాథ్ క‌నిపించ‌గా… సీతాదేవి పాత్ర‌లో గీతాంజ‌లి న‌టించింది. ఆమెకు ఇదే తొలి చిత్రం కావ‌డం విశేషం.

* ఈ చిత్రంతోనే `ట్రిక్ ఫొటోగ్ర‌ఫీ స్పెష‌లిస్ట్‌` అయిన‌ ప్ర‌ముఖ ఛాయాగ్రాహ‌కుడు రవికాంత్ న‌గాయిచ్ సినిమాటోగ్రాఫ‌ర్‌గా తెలుగు ప‌రిశ్ర‌మ‌కు పరిచ‌య‌మ‌య్యారు.

* సంగీత ద‌ర్శ‌కుడు గాలి పెంచ‌ల న‌ర‌సింహారావుకు ఈ సినిమా త‌న కెరీర్‌లోనే బెస్ట్ ఫిల్మ్. అంతేకాదు.. కెరీర్‌లో ఆఖ‌రి చిత్రం కూడా.

* య‌న్టీఆర్ ద‌ర్శ‌క‌త్వం వ‌హించిన ప‌లు చిత్రాలు సంక్రాంతి కానుక‌గానే విడుద‌ల కాగా… ఆ పండ‌గ స‌మ‌యంలోనే విడుద‌లైన `సీతారామ క‌ళ్యాణం`… చ‌రిత్ర‌లో చిర‌స్థాయిగా నిల‌చిపోయింది.

Subscribe to our Youtube Channel Telugu Filmnagar for the latest Tollywood updates.
Download the My Mango App for more amazing videos from the Tollywood industry.


Loading...

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here